Van Nistelrooy




Yaya wani ɗan wasan kwallon ƙafa na ɗan asalin Netherlands wanda ke taka leda na Manchester United da kuma Ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Netherlands. An haife shi a ranar 1 ga watan Yuli, 1976, a garin Oss, Netherlands. Ya shahara sosai a matsayin ɗaya daga cikin manyan ‘yan wasan gaba na zamansa, inda ya zura kwallaye masu yawa a gasar zakarun Turai a Champions League.

Farkon Rayuwa da Aiki

Van Nistelrooy ya fara wasan sa na farko a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta gida, FC Den Bosch, a shekarar 1993. Ya yi wa ƙungiyar wasa har zuwa shekarar 1997, inda ya zura kwallaye 20 a wasanni 51. Daga baya ya koma ƙungiyar sc Heerenveen, inda ya ci gaba da zura kwallaye a wasanni 31 da ya bugawa ƙungiyar.

PSV

A shekarar 1998, Van Nistelrooy ya koma ƙungiyar PSV Eindhoven. Ya shafe shekaru uku a ƙungiyar, inda ya zura kwallaye 91 a wasanni 113. A kakar 2002–03, ya kasance ɗan wasan da ya fi kowa zura kwallaye a gasar Eredivisie, inda ya ci kwallaye 35 a wasanni 29.

Manchester United

A shekarar 2001, Van Nistelrooy ya koma ƙungiyar Manchester United kan kuɗin fam miliyan 19. Ya shafe shekaru biyar a ƙungiyar, inda ya zura kwallaye 137 a wasanni 199. A kakar 2002–03, ya kasance ɗan wasan da ya fi kowa zura kwallaye a gasar Firimiya ta Ingila, inda ya ci kwallaye 25 a wasanni 34.

Real Madrid

A shekarar 2006, Van Nistelrooy ya koma ƙungiyar Real Madrid kan kuɗin fam miliyan 14. Ya shafe shekaru uku a ƙungiyar, inda ya zura kwallaye 46 a wasanni 90. A kakar 2007–08, ya taimaka wa ƙungiyar lashe gasar La Liga.

Hamburger SV

A shekarar 2009, Van Nistelrooy ya koma Hamburg kan kuɗin fam miliyan 5. Ya shafe shekaru biyu a ƙungiyar, inda ya zura kwallaye 14 a wasanni 32.

Málaga

A shekarar 2010, Van Nistelrooy ya koma ƙungiyar Málaga kyauta. Ya shafe shekaru biyu a ƙungiyar, inda ya zura kwallaye 11 a wasanni 46.

Ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Netherlands

Van Nistelrooy ya fara wasa a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Netherlands a shekarar 1998. Ya shafe shekaru tara yana bugawa ƙungiyar wasa, inda ya zura kwallaye 35 a wasanni 70. Ya kasance memba na ƙungiyar da ta kare na ta uku a gasar cin kofin duniya ta shekarar 2006, kuma ya kasance ɗaya daga cikin ‘yan wasan da suka fi zura kwallaye a gasar.

Ritaya da Bayan Ritaya

Van Nistelrooy ya yi ritaya daga kwallon ƙafa a shekarar 2012. Bayan ritayarsa daga buga ƙwallon ƙafa, ya fara aiki a matsayin mai sharhi kan wasan ƙwallon ƙafa kuma ɗan jarida. Ya kuma kafa gidauniyar sa, wadda ke goyon bayan yara da wasanni.
 


 
 
 
logo
We use cookies and 3rd party services to recognize visitors, target ads and analyze site traffic.
By using this site you agree to this Privacy Policy. Learn how to clear cookies here


US time Qui remportera l'élection présidentielle ? Sia Sabong67 - Tham Gia Cùng Sư Kê Tại Các Trường Gà Hot 2024 8KBet 69VN Ruud van Nistelrooy: A Legendary Striker, a Man of Character Van Nistelrooy: The Unsung Hero Deepavali greetings