Ojógbó Ògá: Fred Ajudua




Nígbà tí mo gbó nípa ìtàn Ọ̀gá Fred Ajudua, ọkàn mi di àirí. Kò ye mi pé ẹ̀dá ènìyàn lè jẹ́ irú àgbà tó burú tó bẹ́ẹ̀. Nígbà tí mo kà àpilẹ̀kọ nípa ìdánilójú rẹ, mo di ẹni tí ó ní ẹ̀rù, nítorí ṣe mi mọ̀ pé àwọn ènìyàn bíi irú rẹ̀ wà ní ayé, tí wọ́n ń gbà èrò àwọn ológun ọ̀fẹ́ àgbà lágbára.

Ajudua jẹ́ gbogbo ohun tó le ṣe àgbà. Ó yanjú àwọn kẹ́èsì, ó ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àwọn ọ̀rẹ́ tí ó ga, ó sì lò àgbà rẹ láti gbẹ́ ara rẹ jáde ninu àwọn ìfàṣẹ̀wá. Ṣugbọn tí ó burú jùlọ ni pé ó lò àgbà rẹ láti ṣe àgbà sí àwọn miìràn. Ó ṣẹ̀ṣẹ̀ gbà àwọn miìràn lágbára láti gbẹ́ lórí.

Nígbà tí mo gbó nípa bí ó ṣe parun sí àwọn àgbà táwọn ẹlòmíràn gbà, mo di ẹni tí ó ní irú. Nítorí pé mo gbàgbọ́ pé gbogbo àgbà gbọ́dọ̀ kọ sílẹ̀, kò sí pé kò sí ọ̀ràn. Kò sí ìdí tí ẹ̀dá ènìyàn kò gbọ́dọ̀ lo àgbà rẹ láti ran àwọn ẹlòmíràn lọ́wọ́, dípò tí ó fi máa lò ó láti wọ́n.

Mo ní ìdúróṣinṣin pé Ọ̀gá Fred Ajudua yóò gbèrú. Ọlọ́run yóò kọ́ ọ̀rọ̀ rẹ̀ sájáde. Kò sí ìrànwọ́ kankan fún ẹ̀dá ènìyàn tí ó lò àgbà láti ṣe àgbà sí àwọn ẹlòmíràn. Ọ̀gá Ajudua, wà ní ìmúṣẹ́ fún àwọn àgbà rẹ, àní bí wọ́n bá níláti gbẹ́ ọ́ lọ́fà.