Maundy Thursday: Awọn Ọjọ Mímọ́ Tí Ń Kọ́ni Ní Ìrẹlẹ̀ tí Òun Fúnni




Àwọn ọjọ́ Mímọ́ tí ń kọni ní irẹlẹ̀ tí Ọlọ́run fúnni. Ọjọ́ Mímọ́ tí ó kọ́ni ní irẹlẹ̀ ni àwọn ọjọ́ tí ó ń kọni ní irẹlẹ̀ gẹ́gẹ́ bí tí Ọlọ́run ti fúnni. Àwọn ọjọ́ tí ó múni lọ sẹ́yìn nínú àgbà, nígbà tí ọkùnrin tí ó jẹ́ Ọ̀gbà ènìyàn náà ṣe ọ̀rọ̀, tí ó sì kọ́ni ohun tí ó yẹ kí a kọ́.

Àwọn ọjọ́ Mímọ́ tí ó kọni ní irẹlẹ̀ ní àkókò tí ọ̀pọ̀ nǹkan ti ń ṣẹlẹ̀ tó sì ń túni lára. Àwọn ọjọ́ yìí túni lára, àmọ́ ó tún jẹ́ akókò yíyọ̀, akókò tí a ó fi rí ara wa, tí a ó sì sún mọ́ Ọlọ́run.

Ọjọ́ Mímọ́ tí ó kọni ní irẹlẹ̀, Ọjọ́ Mímọ́ tí ó fúnni ní irẹlẹ̀. Àwọn ọjọ́ tí a ó fi gbádùn irẹlẹ̀ tí Ọlọ́run fúnni. Àwọn ọjọ́ tí a ó fi jẹ́ alágbára, tí a ó sì fi fúnni ní ìrètí gẹ́gẹ́ bí ti Ọlọ́run ti fúnni.

Ẹ wo ẹ̀sùn tí Ọlọ́run ti fúnni, yóò dá ọ gbona nínú ọkàn rẹ̀, yóò sì jẹ́ ki ọ gbádùn irẹlẹ̀ Ọlọ́run.

Irẹlẹ̀ tí ó dájú
  • Irẹlẹ̀ tí ó wà ṣinṣin
  • Irẹlẹ̀ tí kò gbọ́n sáká
  • Ọjọ́ Mímọ́ tí ó kọni ní irẹlẹ̀, Ọjọ́ Mímọ́ tí ń ṣètò ọ fún ọlá.

    Hún ọ̀rọ̀ tí Ọlọ́run sọ, kí ó tó wọ ọkàn rẹ̀.
    Gbà ọ̀rọ̀ náà, yóò sì di ọ̀rọ̀ rẹ̀.
    Ìgbà gbogbo ni ọ̀rọ̀ Ọlọ́run jẹ́ òtítọ́.
    Yóò sì jẹ́ kí ọ lágbára.

    Ni ọjọ́ Mímọ́ tí ó kọni ní irẹlẹ̀ yìí, gbà ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, tí ó sì jẹ́ kí ọ di irẹlẹ̀ rẹ̀.