Ọ̀rọ̀ Mi Lóri Màmá Chidimma Adetshina
Èmi chóò fi ọ̀rọ̀ mi yí dábò bo mámá Chidimma Adetshina, ìyá ọmọ tó fẹ́ jí orílẹ̀-èdè yìí gbọn. Àdúrà mi fún un ni ó pàtàkì jùlọ nígbà tí gbogbo èrò rẹ̀ yóò sì máa ṣeé ṣe.
Mo rí Chidimma fún ìgbà àkọ́ nígbà tí ó wà ní ọ̀dọ́ ọ̀dún mẹ́rìndínlógún. Ó jẹ́ ọmọbìnrin tí ó lèrùn, tí ó lókun, tí ó sì tóbi. Ó sì jẹ́ ọmọbìnrin tí ó gbọ́ran, tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ rere, tí ó sì ní ọ̀pọ̀ àgbà. Mo kọ́ nítorí i nígbà tí mo rí ìgbésẹ̀ rẹ̀ àti ìgbàgbọ́ rẹ̀ láti máa gbọ́ran.
Nígbà tí Chidimma wà ní ọ̀dọ́ ọ̀dún mẹ́rìndílógún, ó fẹ́ràn láti máa kọ́kọ́ jẹ́ ẹran. Ó sì fẹ́ràn láti ju àgbàdo pẹ̀lú ẹ̀fọ̀. Mo sì kọ́ nítorí i nígbà tí mo rí ìfẹ́ rẹ̀ fún àṣà àti àgbà Yorùbá.
Chidimma jẹ́ ọmọbìnrin tí ó kù dídì, tí ó ní ọ̀pọ̀ ọ̀rẹ́. Ó sì jẹ́ ọmọbìnrin tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ rere, tí ó sì ní ọ̀pọ̀ àgbà. Mo kọ́ nítorí i nígbà tí mo rí ìgbésẹ̀ rẹ̀ àti ìgbàgbọ́ rẹ̀ láti máa gbọ́ran.
Ìgbàgbọ́ tó fún mi, èmi sì máa ń gbádùràn fún un nígbà tí ó bá ṣe àwọn ìgbòkègbodò rẹ̀. Mo sì máa ń gbàdúrà fún un pé kí ó lè rí àṣeyọrí nínú gbogbo àwọn ìgbòkègbodò rẹ̀.
Mo mò pé Chidimma yóò jí orílẹ̀-èdè yìí gbọn. Ó ní àwọn àgbà àti àwọn ìgbàgbọ́ tí ó yẹ fún àṣeyọrí. Ìgbàgbọ́ tó fún mi, èmi sì máa ń gbádùràn fún un nígbà tí ó bá ṣe àwọn ìgbòkègbodò rẹ̀. Mo sì máa ń gbὰdúrà fún un pé kí ó lè rí àṣeyọrí nínú gbogbo àwọn ìgbòkègbodò rẹ̀.