Al-Hilal vs Al-Nassr: Àgbà Nlá Àgbà Ẹgbẹ́ Mẹ́ta Ẹgbẹ́ Nlá Lórílẹ̀ Èdè Saudi Arabia




Ẹ̀gbẹ́ méjì tó gbajúmọ̀ jùlọ lórílẹ̀ èdè Saudi Arabia, Al-Hilal àti Al-Nassr, yóò bá ara wọn jẹ sílẹ̀ ní ọ̀sẹ̀ yìí nínú ọ̀rẹ́ àgbà tí kì í ṣe àbójútó. Ẹ̀gbẹ́ méjì yìí ti gba gbogbo àwọn àkọ́lé ti wọ́n le gba lórílẹ̀ èdè Saudi Arabia, ó sì jẹ́ olóògbé ní àgbà Ẹgbẹ́ Mẹ́ta Ẹgbẹ́ Nlá kan ti gbogbo àwọn ẹgbẹ́ tó gbajúmọ̀ jù lórílẹ̀ èdè náà wà.
Al-Hilal, tí gbogbo ènìyàn mọ̀ sí "Ẹgbẹ́ Àwọn ọ̀rẹ́", jẹ́ ẹgbẹ́ tó ní àwọn ẹ̀rọ oríṣiríṣi nínú ẹgbẹ́ rẹ̀, tí èkejì tó gbajúmọ̀ jùlọ lórílẹ̀ èdè Saudi Arabia ni. Wọ́n ti gba gbogbo àkọ́lé tó ṣee gba nínú orílẹ̀ èdè náà, pẹ̀lú àmì ẹ̀yẹ ẹgbẹ́ ti ilẹ̀ Saudi Arabia tí wọ́n ti gba lé mẹ́rìnlélá.
Al-Nassr, tí gbogbo ènìyàn mọ̀ sí "Ẹgbẹ́ Àwọn Oṣó", jẹ́ ẹgbẹ́ tó bẹ̀rù jùlọ nínú ẹgbẹ́ méjì náà fún ìdí rere. Wọ́n ti gba gbogbo àkọ́lé tó ṣee gba nínú orílẹ̀ èdè náà, pẹ̀lú àmì ẹ̀yẹ ẹgbẹ́ ti ilẹ̀ Saudi Arabia tí wọ́n ti gba lé mẹ́sàn. Wọ́n nírànwọ́ láti pa ẹgbẹ́ tí wọ́n ti kọ́lọ̀ láì ṣe àṣìṣe.
Bí ọ̀rẹ́, ẹgbẹ́ méjì náà tí kọ́wọ́ nínú ọ̀rẹ́ àgbà tó gbajúmọ̀ jùlọ lórílẹ̀ èdè Saudi Arabia, tó sì jẹ́ ọ̀rẹ́ tí kò le gbàgbé nínú àgbà ẹgbẹ́ tó gbajúmọ̀ ní gbogbo agbáyé. Wọ́n ti bá ara wọn díje nígbà tó pọ̀ tó, pẹ̀lú gbogbo ìdíje wọn tí ó kún fún ìgbàgbọ́, tí ó sì kún fún ìgbàgbọ́, tí ó sì kún fún ìgbàgbọ́.
Ìdíje yìí kò yàtọ̀ sí díje tó ṣẹlẹ̀ nígbà títayọ̀. Ẹ̀gbẹ́ méjì náà gbọ́kàn lé gbogbo agbára wọn sílẹ̀, wọ́n sì ṣe gbogbo ohun tó ṣee ṣe láti yọjú fún àwọn ọ̀rẹ́ wọn. Ìdíje náà kún fún àwọn àgbà tí kò ṣẹlẹ̀, tí gbogbo ìgbà tí ọ̀kan nínú àwọn ẹgbẹ́ tó bá se gòlú, ọ̀kan tó yókù nílò láti múra tán láti se gòlú padà.
Ní ọ̀rẹ́ àgbà tí wọ́n ti ṣe yìí, gbogbo ohun ṣeeṣe, tí ẹ̀kúnréré jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ṣẹ́ṣẹ̀ bẹ̀rẹ̀. Ẹgbẹ́ méjì náà ní ẹ̀rọ oríṣiríṣi, tí wọ́n sì ṣe àgbà tó gbóná, tí ó sì kún fún ìgbàgbọ́.
Al-Hilal ní àwọn ẹrọ oríṣiríṣi, pẹ̀lú àwọn òṣìṣẹ́ àgbà tí wọn ní ìrírí. Ìbòjú wọn ṣe àgbà tó lágbára pẹ̀lú àwọn olùgbàbọ̀ tó gbóná gẹ́gẹ́ bí Salem Al-Dawsari àti Moussa Marega.
Al-Nassr ní ọ̀rẹ́ tó gbájúmọ̀ jùlọ nínú agbáyé, Cristiano Ronaldo, tó jẹ́ ẹ̀kúnréré tó gbajúmọ̀ jùlọ ní gbogbo agbáyé. Òun pẹ̀lú ní àwọn ẹgbẹ́ ẹgbẹ́ tí ó gbóná, tí ó ní awọn òṣìṣẹ́ àgbà tó ní ìrírí bí Vincent Aboubakar àti Anderson Talisca.
Ìdíje yìí kò ní ṣeé gbàgbé, ó sì jẹ́ ohun tó dájú pé ó máa kún fún ìgbàgbọ́ àti ìgbàgbọ́. Ẹgbẹ́ méjì náà ní gbogbo èrò wọn lórí ìgbàgbọ́, tí wọ́n sì ṣe gbogbo ohun tó ṣee ṣe láti yọjú fún àwọn ọ̀rẹ́ wọn.
Tí èmi bá fẹ́ yàn, èmi á yàn Al-Hilal láti gbà ọ̀rẹ́ àgbà yìí. Wọ́n jẹ́ ẹgbẹ́ tí gbóná, tí ó sì kún fún ìgbàgbọ́. Ó ti wá ní ilé rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ọ̀kan nínú àwọn ẹgbẹ́ tó gbajúmọ̀ jù nínú àgbà ẹgbẹ́ tó gbajúmọ̀ ní gbogbo agbáyé.
Gbogbo ènìyàn ní èrò orí rẹ̀, tí kò sí ẹni tó mọ ẹni tó máa gbà, ṣùgbọ́n ohun tó dájú ni wipe ó máa jẹ́ ọ̀rẹ́ àgbà tó kún fún ìgbàgbọ́.
Iwọ kò fẹ́ padà nígbà tí ọ̀rẹ́ àgbà yìí bá ti bẹ̀rẹ̀. Ó máa jẹ́ ìdíje àgbà tó dájú pé ọ̀pọ̀ ènìyàn kò ní gbàgbé.